![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/2qt069ngcikgk4c8gk.jpg)
นายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ข้าราชการ เจ้าหน้าที่สาธารณสุข ผู้แทนหน่วยงาน สมาคม องค์กรต่างๆ ร่วมพิธีวางพานพุ่มถวายพระอนุสาวรีย์ สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาชัยนาทนเรนทร อธิบดีกรมสาธารณสุขพระองค์แรก เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนากระทรวงสาธารณสุข ครบรอบ 80 ปี พร้อมเปิดป้ายต้นพระศรีมหาโพธิ์ บริเวณลานพระศรีมหาโพธิ์ เพื่อใช้เป็นมณฑลสถานสำหรับปฏิบัติธรรมบูชาพระรัตนตรัย และเป็นศูนย์รวมจิตใจของชาวกระทรวงสาธารณสุข ที่กระทรวงสาธารณสุข จ.นนทบุรี******************************** พฤศจิกายน 2565
View 1549
27/11/2565
GALLERY
สำนักสารนิเทศ