![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/9w4go3jdwe0w0cgooo.jpg)
ดร.สาธิต ปิตุเตชะ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงสาธารณสุข เปิดกิจกรรมก้าวท้าใจ "คนบ้านบึงสุขภาพดี" เพื่อกระตุ้นการออกกำลังกาย และส่งเสริมให้ประชาชนมีสุขภาพดีทั้งร่างกายและจิตใจ และร่วมลงแข่งฟุตบอลกระชับมิตร ระหว่างทีมผู้บริหารกระทรวงสาธารณสุข และผู้บริหารส่วนท้องถิ่น จ.ชลบุรี ซึ่งภายในงานมีการจัดกิจกรรมต่างๆ เช่น บริการตรวจสุขภาพเบื้องต้น ฉีดวัคซีนป้องกันโรคโควิด 19 และไข้หวัดใหญ่ คลินิกกัญชาและน้ำสมุนไพร นวดแผนไทยตรวจฟัน ให้ความรู้เกี่ยวกับเครื่องดื่มหวานน้อยและอาหารเพื่อสุขภาพ โดยมี อสม. ประชาชนและประชาชน ร่วมงานกว่า 900 คน ที่ สนามกีฬาเทศบาลเมืองบ้านบึง จ.ชลบุรี************************* กันยายน 2565
View 403
05/09/2565
GALLERY
สำนักสารนิเทศ