![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/uelvashokb4c48kk4c.jpg)
ดร.สาธิต ปิตุเตชะ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงสาธารณสุข พร้อมด้วยคณะผู้บริหารกระทรวงสาธารณสุข ติดตามการดำเนินงานให้บริการประชาชน ของโรงพยาบาลหนองใหญ่ โรงพยาบาลบ่อทอง และโรงพยาบาลบ้านบึง ร่วมมือพัฒนาศักยภาพบุคลากรและการบริการ สร้างความเชื่อมั่นด้านการแพทย์และสาธารณสุขแก่นักลงทุน รองรับพื้นที่ EEC และดูแลผู้ป่วยภูมิคุ้มกันต่ำให้เข้าถึงการฉีดภูมิคุ้มกันสำเร็จรูป เพิ่มภูมิต้านทานโรคโควิด 19 พร้อมฝากอสม.นำประชาชนเข้ารับการฉีดวัคซีนโควิด 19 และเป็นตัวอย่างด้านพฤติกรรมสุขภาพที่ดี พร้อมเยี่ยมเสริมพลังและมอบนโยบายแก่ตัวแทน อสม. อ.หนองใหญ่ อ.บ่อทอง และอ.บ้านบึง รวมกว่า 500 คน************************* กันยายน 2565
View 428
05/09/2565
GALLERY
สำนักสารนิเทศ