![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/6ewf6a1tb5wk8ggoc.jpg)
ดร.สาธิต ปิตุเตชะ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงสาธารณสุข และคณะผู้บริหาร เปิดงานวันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย ปี 2565 ภายใต้แนวคิด “ปกป้องโลก ปกป้องเรา ด้วยอนามัยสิ่งแวดล้อม” (Only One Earth, Be Better Together) โดยภายในงานมีพิธีถวายพระพรชัยมงคล ศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ 4 กรกฎาคม และกิจกรรมเสวนาวิชาการร่วมกับภาคีเครือข่าย ได้แก่ สถาบันวิจัยจุฬาภรณ์ กรมควบคุมมลพิษ กรมส่งเสริมคุณภาพสิ่งแวดล้อม กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น สมาคมอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย และสมาคมอนามัยแห่งประเทศไทย เรื่อง “สานพลังเครือข่าย ปกป้องโลก ปกป้องเรา สู่อนามัยสิ่งแวดล้อมยั่งยืน”
ณ กรมอนามัย กระทรวงสาธารณสุข
View 648
04/07/2565
GALLERY
สำนักสารนิเทศ