![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/7o4fierbw4kk4wcg44.jpg)
นายแพทย์เกียรติภูมิ วงศ์รจิต ปลัดกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานเปิดงาน “การประชุมระดับชาติเรื่องการดื้อยาต้านจุลชีพ ครั้งที่ 3” เพื่อเป็นเวทีแลกเปลี่ยนข้อมูลวิชาการสถานการณ์การดื้อยาต้านจุลชีพทั้งระดับประเทศและระดับโลก ขับเคลื่อนแผนปฏิบัติการแห่งชาติด้านการดื้อยาต้านจุลชีพ พ.ศ.2566-2570 โดยเป็นความร่วมมือระหว่าง กระทรวงสาธารณสุข ภาคีเครือข่ายทั้งภาครัฐ ภาคเอกชน สมาคม องค์กรวิชาชีพ เครือข่ายภาคประชาสังคม และองค์กรเพื่อการพัฒนาระหว่างประเทศ ที่ โรงแรมแกรนด์ ริชมอนด์ สไตลิช คอนเวนชั่น โฮเทล จ.นนทบุรี *************************** มิถุนายน 2565
View 757
27/06/2565
GALLERY
สำนักสารนิเทศ