![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/1j63m4iu8gn4wk08cw.jpg)
ดร.สาธิต ปิตุเตชะ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงสาธารณสุข ตรวจเยี่ยมการฉีดวัคซีนโควิดที่เกาะเสม็ดแบบปูพรม ต้นแบบ การฉีดวัคซีนใน รพ.สต. ครั้งแรก วันเดียวครอบคลุมกลุ่มเป้าหมายบนเกาะ 100 เปอร์เซ็นต์ ครอบคลุมทั้งคนไทยและกลุ่มแรงงาน ต่างด้าว รวมกว่า 1,800 คน เพื่อเร่งสร้างความเชื่อมั่นเดินหน้าภาคเศรษกิจท่องเที่ยวให้กลับคืนโดยเร็ว พร้อมเตรียมเรือสปีทโบ้ท และ สถาบันการแพทย์ฉุกเฉินแห่งชาติ (สพฉ.) ได้สนับสนุนเฮลิคอปเตอร์ สำหรับเคลื่อนย้ายและส่งต่อผู้ที่พบอาการไม่พึงประสงค์ หลังรับวัคซีนไปยังโรงพยาบาลระยอง ที่ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านเกาะเสม็ด จ.ระยอง***************************** มิถุนายน 2564
View 521
10/06/2564
GALLERY
สำนักสารนิเทศ