![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/1f3mbi5razk08kk4kc.jpg)
นายแพทย์สุขุม กาญจนพิมาย ปลัดกระทรวงสาธารณสุข และคณะ เยี่ยมให้กำลังใจเจ้าหน้าที่สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี (สอน.) ตำบลโคกสลุง อำเภอพัฒนานิคม จังหวัดลพบุรี ทั้งนี้ได้เยี่ยมชมการปลูกผักปลอดสารพิษในบริเวณบ้าน ชุมชน และพื้นที่ว่างของสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติฯ โดยนำไปจำหน่ายให้โรงพยาบาลในพื้นที่ประกอบอาหารให้ผู้ป่วย หรือจำหน่ายให้ผู้มารับบริการที่โรงพยาบาล เป็นการสร้างจิตสำนึกให้ประชาชนหันมาบริโภคผัก ผลไม้ อาหารปลอดภัย ปลอดสารพิษสร้างรายได้ให้คนในชุมชน เมื่อเร็วๆนี้ ***** ( พฤศจิกายน 2561)
View 899
23/11/2561
GALLERY
สำนักสารนิเทศ