![](https://pr.moph.go.th/./assets/uploads/news/2567/d7afe6e16dcad043dd81782f2dc69539.jpg)
วันที่ 28 กรกฎาคม 2567 ณ โรงพยาบาลพังงา นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา พร้อมด้วยรองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา ร่วมมอบ “กล่องรับขวัญ” ให้แก่มารดาและเด็ก ที่คลอดในวันที่ 28 กรกฎาคม 2567 ณ โรงพยาบาลพังงา โดยเป็นการน้อมนำแนวพระราชดำริและพระราชปณิธาน เกี่ยวกับการพัฒนาคุณภาพ ชีวิตของประชาชนให้อยู่ดีมีสุข มุ่งหวังให้อนาคตของชาติเติบโตอย่างมีคุณภาพ และตรวจเยี่ยมห้องคลอด /หน่วยอภิบาลผู้ป่วยวิกฤติทารกแรกเกิด และห้องผ่าตัด โรงพยาบาลพังงา เพื่อสร้างขวัญ กำลังใจแก่บุคลากรสาธารณสุขที่ปฏิบัติงาน และให้ข้อเสนอแนะเพื่อพัฒนาระบบบริการต่อไป โดยมี แพทย์หญิงทิพย์รัตน์ ต้นสกุลประเสริฐ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพังงา ให้การต้อนรับ
View 0
28/07/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพังงา