![](https://pr.moph.go.th/./assets/uploads/news/2567/5ea6127dddef981eadfee407ae2afd20.jpg)
สธ.ตรัง โดยกลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง ร่วมกับโรงพยาบาลตรัง คณะอนุกรรมการนิเทศและประเมินผลการพัฒนาคุณภาพบริการงานอนามัยแม่และเด็ก เพื่อพัฒนางานอนามัยแม่และเด็ก ออกประเมินโรงพยาบาลตามมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็ก และซ้อมแผนวิกฤตทางสูติกรรมและทารกแรกเกิด เพื่อพัฒนาให้เกิดการบริการและบริหารจัดการระบบสุขภาพงานอนามัยแม่และเด็ก เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ เมื่อวันที่ ๑๖ กรกฎาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๘.๓๐ - ๑๖.๓๐ น. ณ โรงพยาบาลปะเหลียน อำเภอปะเหลียน จังหวัดตรัง
View 0
23/07/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง