![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2dxd352k297og0wocg.jpg)
วันอังคาร ที่ 18 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30-14.30 น. แพทย์หญิงภาวิณี เอี่ยมจันทน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลลำพูน เป็นประธานเปิดการประชุมโครงการเตรียมความพร้อมรับแผนปฏิบัติการอุบัติเหตุฉุกเฉินหมู่และสาธารณภัย ประจำปีงบประมาณ 2567 มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เจ้าหน้าที่และบุคลากร มีความพร้อมในการปฏิบัติงาน ตระหนักรู้ และมีส่วนร่วมในการป้องกันและระงับเหตุสาธารณภัย และซ้อมแผนรับสาธารณภัยตามสถานการณ์จำลอง โดยการซ้อมแผนบนโต๊ะ (Table Top Exercise) ณ ห้องประชุมชั้น 4 อาคาร 100 ปี สธ. โรงพยาบาลลำพูน อำเภอเมืองลำพูน จังหวัดลำพูน
จัดทำข่าวโดย นางสาวมณิสรา จินามา นักประชาสัมพันธ์
View 5
18/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ