![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/xjaz29b73lcs4o0g4g.jpg)
วันอังคารที่ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 เวลา 10.00 น. นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธานเปิดการอบรมโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านระบบยาและงานคุ้มครองผู้บริโภคในหน่วยบริการปฐมภูมิ จัดโดย กลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภคและเภสัชสาธารณสุข สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู เพื่อให้ความรู้เรื่อง มาตรฐานระบบยาในหน่วยบริการปฐมภูมิ และบทบาทของเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ในงานคุ้มครองผู้บริโภคด้านสุขภาพระดับชุมชน โดยมี บุคลากรเจ้าหน้าที่จากสำนักงานสาธารณสุขอำเภอ, โรงพยาบาลและ รพ.สต. ทุกแห่ง เข้าร่วมพิธีเปิดและเข้าร่วมการอบรม ณ ห้องประชุมลุ่มภูทอง สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู
View 45
21/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ