![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/209u2z9ha2xwww0kkg.gif)
วันพฤหัสบดี ที่ 2 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.30 น. นพ.ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นายสุรศักดิ์ หงษ์เวียงจันทร์ หัวหน้ากลุ่มงานพัฒนายุทธศาสตร์สาธารณสุข เข้าร่วมประชุมคณะทำงานกำกับและติดตามผลการดำเนินงานตามแผนปฏิบัติราชการ เขตสุขภาพที่ 10 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข ผ่านระบบออนไลน์ ณ ห้องประชุม ภูสระดอกบัว (221) สสจ.มุกดาหาร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อควบคุม กำกับ ติดตามผลการดำเนินงานตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข 13 ประเด็น และตัวชี้วัดกระทรวงสาธารณสุข 54 ตัวชี้วัด (KPI Template) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ให้เกิดประสิทธิภาพประสิทธิผล โดยมี นายแพทย์เด่นชัย ตั้งมโนกุลรองผู้อำนวยการ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์อุบลราชธานีประธานคณะทำงานกำกับและติดตามผลการดำเนินงานตามแผนปฏิบัติราชการ เขตสุขภาพที่ 10 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เป็นประธานในการประชุม