![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/paq02ue0fgg4oosocc.jpg)
วันศุกร์ ที่ 5 เมษายน 2567 เวลา 13.00 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานีมอบหมาย นายมะโนตร์ นาคะวัจนะ เภสัชกรเชี่ยวชาญ(ด้านเภสัชสาธารณสุข) รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานมอบใบประกาศนียบัตรแก่บุคลากรที่ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการ “หลักสูตรการวิจัยด้านภูมิปัญญาการแพทย์แผนไทย การแพทย์พื้นบ้านไทย และสมุนไพร“ หน่วยบริการสาธารณสุข ในสังกัดสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี จำนวน 28 คน 26 โครงร่างวิจัย ณ ห้องประชุมประจักษ์ตรา เฟิร์สคลาส 2 โรงแรมประจักษ์ตรา ดีไซน์ จังหวัดอุดรธานี
View 67
05/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ