![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ge9d2q2rrh4c40c8co.jpg)
วันที่ 2 เมษายน 67 นายธวัชชัย ปานทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพะเยา ได้มอบหมายให้ งานส่งเสริมสุขภาพ กลุ่มงานเวชกรรมสังคม กลุ่มงานสุขศึกษา และกลุ่มงานอาชีวอนามัย ภารกิจด้านบริการปฐมภูมิ โรงพยาบาลพะเยา ดำเนินการตรวจคัดกรองมะเร็งปากมดลูก ในหญิงไทย อายุ30-60 ปี ด้วยวิธี HPV DNA self test จำนวน 80 ราย พร้อมทั้งให้ความรู้ เรื่องโรคมะเร็งปากมดลูก การตรวจคัดกรอง มะเร็งปากมดลูก ด้วยตนเอง และทักษะการเก็บสิ่งส่งตรวจ ให้กับกลุ่มสตรีไทย ที่มี อายุ 30-60 ปี ณ บริษัท อุตสาหกรรมไหม ไทย จำกัด ตำบลท่าวังทอง อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา
View 23
02/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ