![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2uf8h7qz2x44kc8os.jpg)
วันที่ 8 มีนาคม 2567 โรงพยาบาลลำพูน คว้ารางวัลชนะเลิศ การนำเสนอผลงานทางวิชาการ โดยการนำเสนอผลงานทางโปสเตอร์ ( Poster Presentation ) ชื่อผลงาน การพัฒนาระบบการแจ้งเหตุของศูนย์พึ่งได้ (OSCC ) จากนายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข โดยผู้นำเสนอ นางจิราภา กันธิยะเทพ นักสังคมสงเคราะห์ชำนาญการ โรงพยาบาลลำพูน ในการประชุมวิชาการ 25 ปี ศูนย์พึ่งได้ กระทรวงสาธารณสุข ภายใต้แนวคิด “ คืนรอยยิ้ม สร้างพลังแข็งแกร่งให้ชีวิต (OSCC THE SECOND SMILE )” ซึ่งเป็นเวทีแห่งการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การมีส่วนร่วมในการแก้ปัญหาความรุนแรงต่อเด็ก สตรี และบุคคลในครอบครัวตลอดจนสร้างขวัญและกำลังใจให้กับผู้ปฏิบัติงานและเครือข่าย ณ ศูนย์แสดงสินค้าและการประชุม อิมแพ็ค เมืองทองธานี อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี
#ภัทธนรัตน์ แปงคำ นักประชาสัมพันธ์ โรงพยาบาลลำพูน รายงาน